Lên đầu trang
DarkDream - Ems

Diễn đàn tổng hợp các hướng dẫn Maple cùa G-DD

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Bánh Bèo
Bánh Bèo
Martial
Martial
Như tiêu đề, mình nhận edit hình ảnh các icon trong game để dễ nhìn hoặc theo ý bạn thích.
Preview xem ở video dưới đây:

Icon:

Filtered Item.wz và Character.wz Version 1:
Download:
Filter Log:
Icon:

Chú ý:
- Khi dùng filter, không click vào những đồ đã bị filter, chỉ sử dụng miumiu để bán, nếu không sẽ tự động bị disconnect.
- Không vi phạm nội quy, GM trong game có dùng item.wz đã qua chỉnh sửa
- Nhớ sao lưu/back up file item.wz cũ vào 1 thư mục riêng, vì khi patch lên bản sau ta cần file đó.

Được sửa bởi Martial ngày 18.07.14 9:47; sửa lần 19.

CTV
CTV
ou123456789uo
ou123456789uo
mình nghe nói 1 số filter bị cấm thì phải ... bửa có đứa bị ban vì filter linh tinh

Bánh Bèo
Bánh Bèo
Martial
Martial
Filter k bị cấm nhé o.o
T dùng mãi 2 năm nay rồi chưa lần nào bị ban cả.
Thay đổi về hình ảnh trong luật ghi rõ là được phép mà :P

Moderator
Moderator
DJen
DJen
làm cho mình 1 cái filter tp với leviathan .. hình thì cái nào cũng được ... à mà có phí hem đêy  T5

Bánh Bèo
Bánh Bèo
Martial
Martial
File Item.wz chỉ edit hình ảnh của tab etc/use/setup/cash đc thôi bạn nhé. Filter TP với Leviathan là phải filter equip tab, động vào file Character.wz, mà file đấy lớn quá mình up sợ cả ngày mới up xong :(
Mình làm miễn phí :P

Moderator
Moderator
DJen
DJen
vậy edit giùm mình hình ảnh của etc với cash như: tiger, cube, gacha, sbc + leaf nếu được. vậy khỏi filter cũng hog sao
Nhận làm item.wz v1.49 9PLaYNhận làm item.wz v1.49 9PLb3Nhận làm item.wz v1.49 9PLbeNhận làm item.wz v1.49 9PLaOhk thấy icon gach nhĩ

Bánh Bèo
Bánh Bèo
Martial
Martial
Leaf mình làm to lên thôi nhé, vì nếu để hiện cái bảng kia đi làm quest nhặt lá rơi khó chịu lắm. :P

Moderator
Moderator
DJen
DJen
làm coin to lên lun đi

Bánh Bèo
Bánh Bèo
Martial
Martial
DJen đã viết:vậy edit giùm mình hình ảnh của etc với cash như: tiger, cube, gacha, sbc + leaf nếu được. vậy khỏi filter cũng hog sao
Nhận làm item.wz v1.49 9PLaYNhận làm item.wz v1.49 9PLb3Nhận làm item.wz v1.49 9PLbeNhận làm item.wz v1.49 9PLaOhk thấy icon gach nhĩ
Link:
Code:
http://www.fshare.vn/file/TNJQZ1J95T/
Update:
Bạn down về đổi tên thành Item.wz, back up file Item.wz cũ rồi copy file này vào folder maple nhé

Moderator
Moderator
DJen
DJen
1 fame cho bạn tks bạn nhiều

Moderator
Moderator
Ly Kon Nít
Ly Kon Nít
Ko lwan nhưng mà kết con ngựa vằn >.<

Bánh Bèo
Bánh Bèo
EdwardGates
EdwardGates
bạn có thể làm hộ mình 1 bản  có thể ẩn mấy item thường để train khi drop quái đc ko :D và thêm cái phần hiện item giống như file edit v146 ấy :D

Moderator
Moderator
Ly Kon Nít
Ly Kon Nít
EdwardGates đã viết:bạn có thể làm hộ mình 1 bản  có thể ẩn mấy item thường để train khi drop quái đc ko :D và thêm cái phần hiện item giống như file edit v146 ấy :D
Bạn có thê pm Martial ingame cho nhanh, pazz it onl 4rum Rolling Eyes

Bánh Bèo
Bánh Bèo
Martial
Martial
EdwardGates đã viết:bạn có thể làm hộ mình 1 bản  có thể ẩn mấy item thường để train khi drop quái đc ko :D và thêm cái phần hiện item giống như file edit v146 ấy :D
Link patcher: http://www.mediafire.com/download/udwd7w8qav2z4cb/MapleStream%27s+ExtaliaMS+Wz+Edit+v149+Filter+Patcher.exe
Nguồn: https://www.youtube.com/watch?v=Pc_7cri2ggU&list=UUDmYEmhXsOvVJvsQGXmBrqw
Cách sử dụng: như bản 1.46: https://ddsvn.forumvi.com/t171-tool-ho-tro-train-wz-edit-v1-46
Bạn nhớ back up lại file item.wz và character.wz nhé

Bánh Bèo
Bánh Bèo
hoangrapper
hoangrapper
Bạn làm giúp mình ẩn item thường và một sô món sau đc hog Nhận làm item.wz v1.49 2r762ph, còn lại là phóng to các mp icon, sbc, leaf, chaos, all tic, cube, gacha trong ver 149 nha, cảm ơn bạn trước  F9 F9

Bánh Bèo
Bánh Bèo
Martial
Martial
hoangrapper đã viết:Bạn làm giúp mình ẩn item thường và một sô món sau đc hog Nhận làm item.wz v1.49 2r762ph, còn lại là phóng to các mp icon, sbc, leaf, chaos, all tic, cube, gacha trong ver 149 nha, cảm ơn bạn trước  F9 F9
ok bạn, hẹn bạn tối mai. Hiện giờ mình đang không ở nhà không làm được :(

Bánh Bèo
Bánh Bèo
hoangrapper
hoangrapper
okay  F2

Bánh Bèo
Bánh Bèo
Martial
Martial
hoangrapper đã viết:Bạn làm giúp mình ẩn item thường và một sô món sau đc hog Nhận làm item.wz v1.49 2r762ph, còn lại là phóng to các mp icon, sbc, leaf, chaos, all tic, cube, gacha trong ver 149 nha, cảm ơn bạn trước  F9 F9
Code:
http://www.fshare.vn/file/TBDTB7C1XT/
Bạn down về đổi tên thành Item.wz, back up file Item.wz cũ rồi copy file này vào folder maple nhé

Bánh Bèo
Bánh Bèo
hoangrapper
hoangrapper
đc rồi, thak bạn rất là nhiều  F9  F9  F9

Bánh Bèo
Bánh Bèo
Martial
Martial
Update bản mới. Dùng chung cho rất nhiều map. Link ở post #1

Bánh Bèo
Bánh Bèo
Seflie
Seflie
Link post #1 thay bằng Mediafire được không ? 
Chứ FShare mình chả có acc VIP để down :khóc:
P/s : mình chơi máy tiệm nên thế .

Bánh Bèo
Bánh Bèo
Martial
Martial
Seflie đã viết:Link post #1 thay bằng Mediafire được không ? 
Chứ FShare mình chả có acc VIP để down :khóc:
P/s : mình chơi máy tiệm nên thế .
đã thêm link mediafire.
Bạn nhớ back up trước khi copy paste.

Bánh Bèo
Bánh Bèo
EdwardGates
EdwardGates
bạn có thể ẩn những item khi đánh quái rớt ra (etc - eqip - 1 số mana - hp thì ẩn luôn cũng đc :D), mình chỉ cẩn bạn sửa những item sau ra 1 chút hoặc có thể để rõ lên : Nhận làm item.wz v1.49 9QF3t Nhận làm item.wz v1.49 A1hKzNhận làm item.wz v1.49 A1hDJNhận làm item.wz v1.49 9QF3y

còn về phần cube - gach - sbc - ticket - (box 9th thì càng tốt) 
Nhận làm item.wz v1.49 9PLaYNhận làm item.wz v1.49 9PLb3Nhận làm item.wz v1.49 9PLbe

mình xin đặt thank trước :D

Bánh Bèo
Bánh Bèo
Martial
Martial
EdwardGates đã viết:bạn có thể ẩn những item khi đánh quái rớt ra (etc - eqip - 1 số mana - hp thì ẩn luôn cũng đc :D), mình chỉ cẩn bạn sửa những item sau ra 1 chút hoặc có thể để rõ lên : Nhận làm item.wz v1.49 9QF3t Nhận làm item.wz v1.49 A1hKzNhận làm item.wz v1.49 A1hDJNhận làm item.wz v1.49 9QF3y

còn về phần cube - gach - sbc - ticket - (box 9th thì càng tốt) 
Nhận làm item.wz v1.49 9PLaYNhận làm item.wz v1.49 9PLb3Nhận làm item.wz v1.49 9PLbe

mình xin đặt thank trước :D
Link post #1 bạn ơi.

Bánh Bèo
Bánh Bèo
Martial
Martial
Update preview, update link sửa lỗi. Post #1 thẳng tiến Rolling Eyes

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next